Thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác lĩnh vực thanh tra

Tham vấn bởi Luật sư Nguyễn Thụy Hân
05/10/2021 15:27 PM

Theo Thông tư 03/2021/TT-TTCP, thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác trong lĩnh vực thanh tra là từ đủ 03 năm đến 05 năm. Danh mục định kỳ chuyển đổi vị trí công tác gồm:

Thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác lĩnh vực thanh tra

Thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác lĩnh vực thanh tra (Ảnh minh họa)

Danh mục định kỳ chuyển đổi vị trí công tác tại Thanh tra Chính phủ

- Vị trí làm công tác thanh tra.

- Vị trí làm công tác tiếp công dân.

- Vị trí làm công tác giải quyết khiếu nại, tố cáo.

- Vị trí làm công tác phòng, chống tham nhũng.

- Vị trí làm công tác giám sát, thẩm định và xử lý sau thanh tra.

- Vị trí làm công tác khác được quy định tại khoản 2 Điều 36 Nghị định 59/2019/NĐ-CP của Chính phủ.

Danh mục định kỳ chuyển đổi vị trí công tác trong lĩnh vực thanh tra, tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo, phòng, chống tham nhũng tại chính quyền địa phương

- Vị trí làm công tác thanh tra.

- Vị trí làm công tác tiếp công dân.

- Vị trí làm công tác giải quyết khiếu nại, tố cáo.

- Vị trí làm công tác phòng, chống tham nhũng.

- Vị trí làm công tác giám sát, thẩm định và xử lý sau thanh tra.

Thông tư 03/2021/TT-TTCP có hiệu lực từ ngày 20/11/2021.

Châu Thanh

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 2,620

Bài viết về

Cán bộ, công chức, viên chức

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn